Tặng các bạn file "QUAY SỐ TRÚNG THƯỞNG"

Quảng cáo

Hoàng Trọng Nghĩa

Chuyên gia GPE
Thành viên BQT
Moderator
Điểm
4,718
Không khác gì mấy với cách thức và giao diện của bài này:

http://www.giaiphapexcel.com/forum/showthread.php?51196-Tặng-các-bạn-file-QUAY-SỐ-TRÚNG-THƯỞNG-nhân-dịp-SN-GiaiphapExcel-Com-lần-5&p=323317#post323317

Nhưng lần cải tiến này đã thay đổi bên trong rất nhiều, cụ thể là trước đó chỉ dùng 1 UserForm để thực hiện quay số nên nhiều công đoạn rối rắm, nay dùng tới 2 UserForm cho việc này, đồng thời cải tiến code và giao diện đẹp hơn, hiệu quả hơn.

Từ bài viết này:

Hoàng Trọng Nghĩa;558617 đã viết:
Bài này hay quá Thầy ơi, hôm nay em mới đọc được! Hay quá chỉ có chép về và nghiên cứu xem mình sẽ ứng dụng gì với hàm này đây!

SẼ NHANH CHÓNG CÓ MẶT ỨNG DỤNG XÀI CHO HÀM PictureFromObject NÀY!

http://www.giaiphapexcel.com/forum/showthread.php?74484-Load-Shape-của-Sheet-lên-Button-của-Form&p=558617#post558617

tôi đã có cảm hứng và viết một ứng dụng dùng ngay cho hàm PictureFromObject nói trên, nó làm cho tôi khám phá nhiều hơn và tôi thật sự thích thú về điều đó.

Điểm nổi bật của chương trình lần này là người dùng không cần phải biết VBA cũng có thể đổi LOGO (hình ảnh) của công ty mình mà không phải Alt+F11 để đổi thủ công nữa! Chỉ cần bấm nút và thưởng thức!

Các bạn tải file về giải nén và trải nghiệm một ứng dụng từ hàm PictureFromObject của Thầy ndu96081631 nhé!

File đính kèm

• RutThamGPE_NewVersion_2.rar
    96.2 KB · Đọc: 50
Chỉnh sửa lần cuối bởi điều hành viên:

nmtuan987311

Thành viên mới
Điểm
0
Mình tải về chạy thử
Sao báo lỗi như sau, mong hướng dẫn cách khác phục

VBA_198x

Thành viên mới
Điểm
0
Chào bạn Nghĩa,
Mình muốn tìm hiểu và nghiên cứu code bài này nhưng không xem được, bạn có thể chia sẻ được không vậy? Mình cảm ơn

songmai

Thành viên chính thức
Điểm
0
Chào bạn Nghĩa,
Mình muốn tìm hiểu và nghiên cứu code bài này nhưng không xem được, bạn có thể chia sẻ được không vậy? Mình cảm ơn
Bạn inbox địa chỉ mail tôi gửi cho. Trông vào lằng nhằng dây điện lắm. Lúc nào rảnh từ từ nghiên cứu mới ra được.

danchoinkv

Thành viên mới
Điểm
0
Chào bạn Hoàng Trọng nghĩa !
Bạn có thể làm giúp mình 1 file mà có thể cho vào thông tin của người trúng thưởng bên dưới được không?
và số thứ tự quay có thể nằm trong 1 dãy số không liên tiếp được không?

nguyễn thị kim trị

Thành viên mới
Điểm
0
Add ơi! Bạn có thể làm cho mình 1 file có hiển thị tên của người có tên trúng thưởng được không ạ? mình đang làm chương trình thứ 7 này, nên hơi gấp.
mail của mình là kimtringuyen215@gmail.com

Quảng cáo
Top Bottom