Sao chép macro trong word từ máy này sang máy khác

love04

Thành viên hoạt động
Thích
3
Điểm
0
Em có ghi một số macro word trong máy tính, bây giờ em muốn sao chép macro này sang máy khác để dùng thì có được không ạ.
Em thấy trong excel chỉ cần sao chép thư mục XLSTART là được, còn trong word thì em không biết, mong các anh chị chỉ giúp ạ.

vanle33

GPE-Ngôi nhà thứ 2
Thích
3,642
Điểm
860
Em có ghi một số macro word trong máy tính, bây giờ em muốn sao chép macro này sang máy khác để dùng thì có được không ạ.
Em thấy trong excel chỉ cần sao chép thư mục XLSTART là được, còn trong word thì em không biết, mong các anh chị chỉ giúp ạ.
Quan điểm của tôi
-) Thư mục XLSTART là nơi chứa lỗi, virut. Nếu có file nào trong đó thì tôi cũng xóa toàn bộ.
-) Copy code trong word thì cũng như trong excel thôi. Cứ Alt+F11 rồi ...

love04

Thành viên hoạt động
Thích
3
Điểm
0
Cái này em làm theo hướng dẫn của trang chủ Microsoft, cũng lâu rồi, chỉ cần cop thư mục XLSTART từ máy này sang máy khác là nó tự cop cả code cả phím tắt đã gán cho Macro đó sang máy mới anh ạ.
Quan điểm của tôi
-) Thư mục XLSTART là nơi chứa lỗi, virut. Nếu có file nào trong đó thì tôi cũng xóa toàn bộ.
Cái này em vẫn làm, nhưng mà chỉ cop được code thôi, chứ vẫn phải đặt lại phím tắt (nếu có) cho Macro.
Quan điểm của tôi
-) Copy code trong word thì cũng như trong excel thôi. Cứ Alt+F11 rồi ...

Thích
9,158
Điểm
560
Cái này em làm theo hướng dẫn của trang chủ Microsoft, cũng lâu rồi, chỉ cần cop thư mục XLSTART từ máy này sang máy khác là nó tự cop cả code cả phím tắt đã gán cho Macro đó sang máy mới anh ạ.
Bạn nên tìm hiểu kỹ để nắm rõ về thư mục XLSTART, các file trong thư mục đó có chức năng như nào...
chứ bạn cứ copy như thế mà không hiểu rõ thì không ổn.
Tham khảo link:
https://support.office.com/en-nz/ar...Workbook-aa439b90-f836-4381-97f0-6e4c3f5ee566

love04

Thành viên hoạt động
Thích
3
Điểm
0
Lần trước em chỉ copy file Personal.xlsb sang máy mới là được, cũng không hiểu rõ thế nào nữa, mong mọi người chỉ giáo.
Với lại trong word có cách nào copy được macro sang máy khác được không ạ.

Bạn nên tìm hiểu kỹ để nắm rõ về thư mục XLSTART, các file trong thư mục đó có chức năng như nào...
chứ bạn cứ copy như thế mà không hiểu rõ thì không ổn.
Tham khảo link:
https://support.office.com/en-nz/ar...Workbook-aa439b90-f836-4381-97f0-6e4c3f5ee566

Thay

Thành viên thường trực
Thích
280
Điểm
710
Macro ở Word tự động ghi vào file Normal, bạn tìm file đó rồi copy sang thư mục tương ứng sẽ chạy được.
Bạn cũng có thể đổi tên file normal thành file khác rồi copy vào thư mục startup các macro bạn tạo nó sẽ chạy.
Mời bạn tham khảo một số Macro tôi làm. Tôi đã ghi ra 4 file dùng cho Word 2003, 2007, 2010 và 2013. Bạn tải về giải nén và chạy file tương ứng cho bản Word của bạn.

File đính kèm

Lần chỉnh sửa cuối:

love04

Thành viên hoạt động
Thích
3
Điểm
0
Cảm ơn anh, đây đúng là câu trả lời em cần.
Em đang dùng office 2010, cho em hỏi password hiện code của file LVThay anh up lên là gì vậy ạ.

Macro ở Word tự động ghi vào file Normal, bạn tìm file đó rồi copy sang thư mục tương ứng sẽ chạy được.
Bạn cũng có thể đổi tên file normal thành file khác rồi copy vào thư mục startup các macro bạn tạo nó sẽ chạy.
Mời bạn tham khảo một số Macro tôi làm. Tôi đã ghi ra 4 file dùng cho Word 2003, 2007, 2010 và 2013. Bạn tải về giải nén và chạy file tương ứng cho bản Word của bạn.

hvt268

Thành viên chính thức
Thích
5
Điểm
170
Mình copy file này sang máy khác thì không thấy các nút bấm, muốn chạy phải vào view/macro/view macro rồi chọn macro cần chạy để run

jackatidn1

Thành viên mới
Thích
0
Điểm
13
Bác cho em hỏi là làm thế nào để tạo 1 tool với nhiều macro như bác, và gửi qua máy khác thì chỉ cần copy vào là nó chạy ngay (không bị mất các nút bấm)
Bài đã được tự động gộp:

Mình copy file này sang máy khác thì không thấy các nút bấm, muốn chạy phải vào view/macro/view macro rồi chọn macro cần chạy để run
bác xử lý được lỗi này chưa, chỉ cho e với ạ