Quản Lý Công Văn đi Và đến

songhovl201

Thành viên gà excell
Thích
280
Điểm
235
Vâng, có lẽ do em mới vào làm nên chưa hiểu rõ hết và chưa có kinh nghiệm. Trường em thì không ai hướng dẫn nên em cần tham khảo thêm ý kiến của các anh (chị) và quý Thầy (cô) có thâm niên trong nghề hướng dẫn thêm.
Thì bạn cứ theo mẫu của Bộ (trên cuốn sổ). Còn mẫu trên máy thì làm File của Thầy be09 và chỉnh sửa lại cho phù hợp của đơn vị bạn. Chỉnh sửa chỗ nào có thắc mắc thì hỏi chỗ đó. Người ta kiểm tra trên máy là chủ yếu kiểm tra coi mình có lưu công văn trên máy không thôi. Chương trình của thầy be09 nhìn vô là mấy ổng khỏi kiểm tra bạn luôn. Thân chào bạn!

be09

Chuyên gia GPE
Thích
6,883
Điểm
560
Vâng, có lẽ do em mới vào làm nên chưa hiểu rõ hết và chưa có kinh nghiệm. Trường em thì không ai hướng dẫn nên em cần tham khảo thêm ý kiến của các anh (chị) và quý Thầy (cô) có thâm niên trong nghề hướng dẫn thêm.
Nhằm đỡ tốn Quota của tôi (vì 2 File gần 1 MB), bạn nên nêu địa chỉ Mail (khi làm xong tôi gửi File cho) .
Có địa chỉ Mail thì tôi sẽ dễ hướng dẫn thêm về cách đặt tên File và cách cách quản văn bản như thế nào cho hợp lý.

Luu cong van

Thành viên mới
Thích
0
Điểm
0
Thì mình dựa theo cái mẫu quy định, đồng thời thên cột cần để thuận tiện cho việc tổng hợp (nhất là việc cần lọc ra danh sách gì đó), cần in theo mẫu thì chỉ việc ẩn các cột đã thêm, tôi thấy thuận tiện cả đôi đường.
Thì mình dựa theo cái mẫu quy định, đồng thời thên cột cần để thuận tiện cho việc tổng hợp (nhất là việc cần lọc ra danh sách gì đó), cần in theo mẫu thì chỉ việc ẩn các cột đã thêm, tôi thấy thuận tiện cả đôi đường.
Nhằm đỡ tốn Quota của tôi (vì 2 File gần 1 MB), bạn nên nêu địa chỉ Mail (khi làm xong tôi gửi File cho) .
Có địa chỉ Mail thì tôi sẽ dễ hướng dẫn thêm về cách đặt tên File và cách cách quản văn bản như thế nào cho hợp lý.
Em thật ngại quá chỉ vì 1 vấn đề nhỏ của em mà làm mọi người phải bận tâm rồi. Nếu được Thầy hướng dẫn và giúp đỡ rõ hơn thì em xin chân thành cảm ơn Thầy. Và đây là địa chỉ Mail cá nhân của em: anhngoc1918@gmail.com . Cảm ơn Thầy và mọi người !

songhovl201

Thành viên gà excell
Thích
280
Điểm
235
Em thật ngại quá chỉ vì 1 vấn đề nhỏ của em mà làm mọi người phải bận tâm rồi. Nếu được Thầy hướng dẫn và giúp đỡ rõ hơn thì em xin chân thành cảm ơn Thầy. Và đây là địa chỉ Mail cá nhân của em: anhngoc1918@gmail.com . Cảm ơn Thầy và mọi người !
Sẵn cung cấp địa chỉ mạng xã hội zalo hay face luôn để dễ trao đổi khi không ngồi máy tính. Chắc giải thích với bạn dài dài quá. Thân chào bạn.

songhovl201

Thành viên gà excell
Thích
280
Điểm
235
Thầy cho em hỏi làm sao để biết quota của mình còn lại bao nhiêu, nếu mình gửi chia sẻ clink có tốn dung lượng không thầy. quocta ý nghĩa ra sao thầy. Em xin cám ơn thầy.

Luu cong van

Thành viên mới
Thích
0
Điểm
0
Thầy cho em hỏi làm sao để biết quota của mình còn lại bao nhiêu, nếu mình gửi chia sẻ clink có tốn dung lượng không thầy. quocta ý nghĩa ra sao thầy. Em xin cám ơn thầy.
Sẵn cung cấp địa chỉ mạng xã hội zalo hay face luôn để dễ trao đổi khi không ngồi máy tính. Chắc giải thích với bạn dài dài quá. Thân chào bạn.
Cảm ơn !

be09

Chuyên gia GPE
Thích
6,883
Điểm
560

babyheomoi

Thành viên thường trực
Thích
40
Điểm
385
Thể theo yêu cầu của 1 số thành viên đã gửi tin nhắn cho tôi về việc góp ý và nêu 1 số vấn đề lỗi phát sinh, hôm nay tôi đã xử lý và khác phục một số lỗi, có bổ sung thêm 1 số chức năng theo yêu cầu của người sử dụng.

Đề nghị các thành viên, khi sử dụng nếu thấy chưa phù hợp với thực tế hoặc phát sinh thêm vấn đề gì nữa thì cho ý kiến, tôi sẽ hoàn thiện thêm theo khả năng của mình.

Lưu ý:
- File này sử dụng cho màn hình Led 21 Inch.
- Nếu sử dụng màn hình đời cũ 14 Inch (vuông) thì phải điều chỉnh lại Form (tôi cũng làm rồi nhưng sợ tốn dung lượng nên tôi không tải lên đây).
Em mở file lên bị lỗi chỗ này nè anh ơi, nó không hiện form lên!

Mã:
Private Sub UserForm_Initialize()
Chắc e xài màn hình 17 inch nên không xài được! A hướng dẫn em sửa lỗi màn hình nhé!

Lần chỉnh sửa cuối:

be09

Chuyên gia GPE
Thích
6,883
Điểm
560
Em mở file lên bị lỗi chỗ này nè anh ơi, nó không hiện form lên!

Mã:
Private Sub UserForm_Initialize()
Chắc e xài màn hình 17 inch nên không xài được! A hướng dẫn em sửa lỗi màn hình nhé!
Tôi đã sửa lỗi ngay chỗ cái đồng hồ.

File đính kèm

babyheomoi

Thành viên thường trực
Thích
40
Điểm
385
Tôi đã sửa lỗi ngay chỗ cái đồng hồ.
Nhờ anh xem giúp em:
1. Em muốn thêm cột tìm kiếm theo ghi chú và nội dung công văn thì e add thêm thế nào? ngoài ra, em muốn điều chỉnh các cột ở phần hiển thị các Văn bản trong form nhưng không biết điều chỉnh chỗ nào!
2. Trong form, ở LinhVuc, CoQuanBanHanh và LoaiHinh, em muốm làm combobox từ datalist nhưng chưa biết thực hiện, nhờ anh hỗ trợ giúp em nhé!
3. Ở Sheet Taolink, anh hướng dẫn em sử dụng sheet này nha, em chưa rõ cách thực hiện và bị lỗi!

File đính kèm

Lần chỉnh sửa cuối: