Các câu hỏi về lọc dữ liệu, lọc với nhiều điều kiện

phulien1902

GPE - My love
Điểm
560
Hi các anh chị.
Cho mình hỏi cách tạo số 1, 2 trong file này là gọi là gì và cách tạo như thế nào mong anh chị chỉ giúp.
Bấm vào số 1 chỉ hiện lên những dòng tiêu đề chính, ẩn những dòng con chi tiết
Bấm vào số 2 hiện toàn bộ.
Bấm vào dấu (+) hiển thị nội dung muốn xem của 1 dòng tiêu đề chính nào đó.
Cảm ơn nhiều.
Bạn đọc bài này:
Group in Excel

THONGKEHOC

Thành viên mới
Điểm
13
Dạ em là thành viên mới, kính nhờ các bác giúp công thức tạo bộ số ngẫu nhiên trong 1 danh sách số ạ.
Cụ thể là em có 1 dãy số gồm 30 số do mình chọn, muốn mỗi lần lấy ra 6 - 10 số ngẫu nhiên không trùng lặp trong dãy đó thì làm thế nào ạ
Cảm ơn các bác!

ola8alo8

Thành viên mới
Điểm
13
Chào các vị huynh đài. Xin cho tại hạ hỏi chút. Như hình trên tại hạ muốn Cột Phí = Cột Giá trị x 0,1% và chỉ xuất hiện ở các dòng có mã sản phẩm bán thi phải làm thế nào? Xin đa tạ.

CHAOQUAY

Thành viên tích cực
Điểm
360

huvo1122

Thành viên mới
Điểm
165
e có 1 hàngnhuw thế này . bây giờ e muốn lọc trùng từng kí tự trong ô sau đó đưa ra 1 ô KQ thì phải làm tn ạ . ac giúp e vs
trong abcd là những số ngẫu nhiên 1 2 3 4 ... số
abcde
564587194
KQ
145789

huonglien1901

GPE là ngôi nhà thứ 2 của tôi!!!
Điểm
360
e có 1 hàngnhuw thế này . bây giờ e muốn lọc trùng từng kí tự trong ô sau đó đưa ra 1 ô KQ thì phải làm tn ạ . ac giúp e vs
trong abcd là những số ngẫu nhiên 1 2 3 4 ... số
abcde
564587194
KQ
145789
bạn thử gửi file lên

SA_DQ

/(hông là gì!
Thành viên danh dự
Điểm
1,860
Dạ em là thành viên mới, kính nhờ các bác giúp công thức tạo bộ số ngẫu nhiên trong 1 danh sách số ạ.
Cụ thể là em có 1 dãy số gồm 30 số do mình chọn, muốn mỗi lần lấy ra 6 - 10 số ngẫu nhiên không trùng lặp trong dãy đó thì làm thế nào ạ
Cảm ơn các bác!
Cái này chắc nên xài hàm UDF, bạn chịu không?

sakuhanamichi

Thành viên chính thức
Điểm
170
Xin mọi người giúp em công thức để có thể hiện tên số Brand không đạt được (file đính kèm )
Xin cám ơn rât nhiều
VD: 4145/RMV : Brand không đạt 50% : LIPICE, HADALABO,MEGUMI, REMOS IR, Brand không đạt 30% : BOTANIC

File đính kèm

hocexcel_1991

Bắt đầu học Excel
Điểm
335

File đính kèm

sakuhanamichi

Thành viên chính thức
Điểm
170
Em đang bị bí công thức để tính số khuyến mãi cho các nhà tham gia chương trình .
Xin mọi người giúp em công thức để có tính được số khuyến mãi cho các trường hợp (file đính kèm )
Xin cám ơn rât nhiều

File đính kèm

vuthienfx

Thành viên mới
Điểm
163
Mình có 1 sheet sắp xếp thứ tự các số giảm dần và lấy giá trị tương ứng của hàng đầu, tuy nhiên các số trùng nhau nên công thức cho việc sắp xếp gặp khó khăn (file book1 đính kèm) - các Thầy và anh chị em giúp mình với

File đính kèm

buiquangthuctg

Thành viên mới
Điểm
13
[Dữ liệu không lọc được]
Chào mọi người, lệnh lọc của em không biết có vấn đề gì không nhưng nó không lọc được dữ liệu ngày ạ. Xin hướng khắc phục ạ.em mới học nên code hơi bừa bộn. Mọi người thông cảm
file excel em để bên dưới.

File đính kèm

Lần chỉnh sửa cuối:

Hoàng Tuấn 868

Thành viên tiêu biểu
Điểm
210
[Dữ liệu không lọc được]
Chào các tiền bối, lệnh lọc của em không biết có vấn đề gì không nhưng nó không lọc được dữ liệu ngày ạ. Xin các bác chỉ giáo!.
file excel em để bên dưới.
Toàn "tiền bối" với "chỉ giáo" thế này chắc bạn phải nhờ các nhà sản xuất phim kiếm hiệp đưa "Lệnh Hồ Xung" vào thay lệnh lọc thôi, chứ Anh em GPE 99% là chịu rồi.

buiquangthuctg

Thành viên mới
Điểm
13
Toàn "tiền bối" với "chỉ giáo" thế này chắc bạn phải nhờ các nhà sản xuất phim kiếm hiệp đưa "Lệnh Hồ Xung" vào thay lệnh lọc thôi, chứ Anh em GPE 99% là chịu rồi.
Có gì đâu mà quan trọng hóa vấn đề lên thế bạn. Mình đã sửa bài cho hợp ý bạn. Mình cần góp ý chứ k cần bắt bẻ nha.

Ba Tê

Gội Rồi Mới Cạo
Điểm
1,860
Có gì đâu mà quan trọng hóa vấn đề lên thế bạn. Mình đã sửa bài cho hợp ý bạn. Mình cần góp ý chứ k cần bắt bẻ nha.
Sao không quan trọng?

"Chào m.n, lệnh lọc của em không biết có vấn đề gì không nhưng nó không lọc được dữ liệu ngày ạ. Xin hướng khắc phục ạ.em mới học nên code hơi bừa bộn. M.n thông cảm"

Bạn viết như là cho người ngoài hành tinh đọc, m.n là gì vậy? Từ Mẫu giáo đến hết lớp 12 có Thầy Cô nào dạy bạn viết m.n để người khác đọc hiểu là gì không? Giao tiếp với người mình muốn hỏi mà không muốn học thì ... nếu không muốn bị bắt bẻ sẽ không có ai trả lời cho bạn đâu.

buiquangthuctg

Thành viên mới
Điểm
13
Sao không quan trọng?

"Chào m.n, lệnh lọc của em không biết có vấn đề gì không nhưng nó không lọc được dữ liệu ngày ạ. Xin hướng khắc phục ạ.em mới học nên code hơi bừa bộn. M.n thông cảm"

Bạn viết như là cho người ngoài hành tinh đọc, m.n là gì vậy? Từ Mẫu giáo đến hết lớp 12 có Thầy Cô nào dạy bạn viết m.n để người khác đọc hiểu là gì không? Giao tiếp với người mình muốn hỏi mà không muốn học thì ... nếu không muốn bị bắt bẻ sẽ không có ai trả lời cho bạn đâu.
M.n : là viết tắt mọi người. Này là mình viết tắt, thiếu sót của mình.

Top Bottom